Domin kiyaye motar da tsabta da sauƙin tsaftacewa, yawancin mutanen da ke siyan motoci kuma za su sayi tabarmar ƙafar dama don kwanciya a ƙarƙashin ƙafafu. A kasuwa, kayan da ake amfani da su don kera tabarmar ƙafar mota sun haɗa da PVC, roba, fata, lilin, TPE, TPV, da dai sauransu. A yau, zan yi nazarin wanne ne daga cikin waɗannan kayan ya fi dacewa don yin takalmin ƙafa.
Duk da cewa tabarmar ƙafa da aka yi da PVC yana da arha kuma yana da ɗorewa, amma ƙarin kayan aikin filastik, antioxidants yana ɗauke da guba, a cikin yanayin zafi kuma yana da sauƙi don samar da iskar gas mai cutarwa, amfani da dogon lokaci zai haifar da lahani ga jikin ɗan adam. Saboda haka ana cire PVC a hankali ta hanyar masana'antun.
Rubber da aka yi da tabarmin ƙafa shima yana da kyau, ya fi dacewa da muhalli, amma farashin sarrafa shi yana da tsada sosai, aikin sarrafa shi ma yana buƙatar ɓarna, ba a yi vulcanization da kyau ba zai sami ɗan saura, aminci zai ɗan yi muni. Saboda haka, wasu masana'antun sun fi son kada su yi amfani da vulcanization, kayan aiki masu tsada.
Fatar da aka yi da tabarmin ƙafar ta fi kyaun daraja, amma mai sauƙin gogewa, ɗinkin tabarmi na ƙafa kuma yana da sauƙin ƙiyayya, haɗe tare da mai hana ruwa gabaɗaya, ba tsaftacewa kai tsaye na dogon lokaci tare da ruwa ba, rayuwar sabis ta ragu sosai. Bugu da kari, matsalar sake yin amfani da fata, kudin kuma yana da yawa, wanda ya haifar da tsadar tabarma na fata, don haka wasu masu su za su fi karkata ga sauran kayan tabarmar.
Lilin da aka yi da tabarmi na ƙafa yana fitowa a hankali a cikin shekaru biyu da suka gabata, salon ya fi bambanta, darajar kyan gani yana da inganci. Amma da sauki tabo da ƙura, ba datti, karko ne kuma general, musamman bayan tsaftacewa 'yan sau, sauki nakasawa gashi, tafin kafa lalacewa ta hanyar gogayya, shafi ta'aziyya.
Tabarmar motar da aka yi da TPE tana da kyakkyawar ma'ana ta taɓawa, aminci kuma ba zamewa ba, ɗorewa da lalacewa, tsayi da ƙarancin zafin jiki, mara guba da wari a cikin yanayin zafin jiki mai girma, kuma ba gurɓatacce a cikin ƙananan zafin jiki ba. Har ila yau juriya na yanayin yana da kyau sosai, juriya na ruwa da mai, mai sauƙin tsaftacewa, ba sauƙin samun ƙura ba, tsawon rayuwar sabis.
Lokacin aikawa: Nov-02-2021